Jump to content

Wasan Kwaikwayon Noma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sake dubawa tun a 09:04, 19 ga Yuli, 2024 daga BnHamid (hira | gudummuwa) (+Image #WPWP)
(bamban) ←Canji na baya | Zubi na yanzu (bamban) | Canji na gaba → (bamban)
Wasan Kwaikwayon Noma
video game series (en) Fassara
Bayanai
Laƙabi Landwirtschafts-Simulator da Farming Simulator
Muhimmin darasi noma
Nau'in simulation video game (en) Fassara
Maɗabba'a Focus Entertainment (en) Fassara
Ƙasa da aka fara Switzerland
Distributed by (en) Fassara Steam (mul) Fassara, Google Play (mul) Fassara da App Store (mul) Fassara
Mai haɓakawa Giants Software (en) Fassara
Operating system (en) Fassara Wayar hannu mai shiga yanar gizo da iOS (mul) Fassara
Game mode (en) Fassara single-player video game (en) Fassara da multiplayer video game (en) Fassara
Input device (en) Fassara touchscreen (en) Fassara
Distribution format (en) Fassara digital distribution (en) Fassara da digital download (en) Fassara
Shafin yanar gizo farming-simulator.com
Tambarin
Wasu a wurin wasan

Farming Simulator jerin wasan kwaikwayo ne na wasan kwaikwayo na noma wanda GIANTS Software ya haɓaka. Wuraren sun dogara ne akan yanayin Amurka da Turai. 'Yan wasa suna iya noma, kiwo dabbobi, noman amfanin gona, da sayar da kadarorin da aka kirkira daga noma.

Wasannin sun sayar da kwafi sama da miliyan 25 a hade, haka kuma sun yi downloading na wayar hannu miliyan 90. An fara sake fasalin wasan, faɗaɗawa, kuma ana sake sakewa duk bayan shekaru biyu, (ban da sabon sakin su) tare da ingantattun zane-zane, manyan motocin hawa, da ƙarin ayyuka masu ban sha'awa don mai amfani ya yi.

A cikin yanayin aiki, 'yan wasa suna ɗaukar matsayin manoma. Ayyukansu sun dogara ne akan fadadawa da haɓaka kayan aiki da injuna na zamani, waɗanda za a iya samun su ta hanyar girbi da sayar da amfanin gona. 'Yan wasa suna da 'yanci don bincika wuraren da ke kewaye da taswirar, girma daga zaɓin amfanin gona da yawa, da saka kuɗin su a ƙarin filayen da kayan aiki. Suna kuma iya kiwon dabbobi ko samun kudin shiga daga gandun daji.

Akwai ayyuka da aka ƙera da ƙarfi waɗanda suka ƙunshi ɗan wasan yana yin ayyuka daban-daban a cikin ɗan lokaci kamar yankan ciyawa, filayen taki, ko jigilar kaya. Ana ba mai kunnawa kuɗi da kuɗi da zarar an gama aikin, da kari akan yadda aka kammala aikin cikin sauri (ban da Farming Simulator 19,22).

Farming Simulator 14 shine farkon na'urar kwaikwayo ta Farming ta wayar hannu don samun yanayin 'yan wasa da yawa. Farming Simulator 16 yana da aikin Bluetooth. Na'urorin wasan bidiyo na zamani na yanzu suna da na'urori da yawa ( Farming Simulator akan na'urorin wasan bidiyo na ƙarshe shine tashar wasan bidiyo na farko na wasan, tare da duk fasalulluka na 2013 Titanium). Farming Simulator 15 don PlayStation 4 da Xbox One shima yana da yanayin yawan wasa.

PC da na'ura mai amfani

[gyara sashe | gyara masomin]

Shirin Noma na 2008

[gyara sashe | gyara masomin]

An fito da Farming Simulator 2008 a ranar 14 ga Afrilu, 2008, a matsayin sakin farko a hukumance na jerin wasan kwaikwayo na Farming Simulator.

Shirin Noma na 2009

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 2009 shine wasa na biyu a cikin jerin. Tana da sabbin abubuwa da yawa irin su sabbin nau'ikan amfanin gona (masara, rapeseed/canola, da sha'ir), tallafin gyaran fuska da injina da yawa, yayin da yake da taswira iri ɗaya kamar 2008, amma an sake gyarawa.

Shirin Noma na 2011

[gyara sashe | gyara masomin]

Wannan shi ne wasa na uku a cikin jerin, kuma na farko da ya fito da yanayin wasan kwaikwayo da yawa. An fadada shi sosai tare da gabatar da sabuwar taswira. An ƙara injiniyoyi daga Deutz-Fahr, Pöttinger, da Horsch (wanda kuma aka nuna a cikin FS 2009 na Zinare). Shanu kuma sun kasance ƙari ga wannan take.

Shirin Noma na 2013

[gyara sashe | gyara masomin]

Sakin farko na Farming Simulator 2013 ya kasance a ranar 26 ga Oktoba, 2012. An fitar da sigar don PlayStation Vita, PlayStation 3, da Xbox 360 a cikin 2013, wanda aka sani da Farming Simulator. Kusan shekara guda bayan fitowar ta PC, ta sami babban sabuntawa da sake sakewa a ƙarƙashin taken Farming Simulator 2013 Titanium Edition, a ranar 10 ga Oktoba, 2013. Ya ƙunshi duk kadarorin da suka gabata daga farkon haɓakawa, tare da sabon abun ciki na Amurka. -tsarin muhalli a cikin hanyar taswirar da ake kira "Westbridge Hills" da sababbin motoci. An kuma fitar da sabon abun ciki azaman add-on DLC don waɗanda ke da ainihin sigar wasan. [1]

Shirin Noma 15

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 15 an sake shi zuwa Windows da Mac OS a ranar 30 ga Oktoba, 2014. Wannan sigar ta gabatar da gandun daji, motocin da za a iya wankewa, da nau'ikan iri 41. Kusan kayan aiki 140 suna cikin wasan tushe, 160 a cikin fakitin DLC na gwal. Farming Simulator 15 an sake shi zuwa consoles a ranar 19 ga Mayu, 2015. [2]

Shirin Noma 17

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 17 an sake shi a ranar 25 ga Oktoba, 2016. Yana fasalta dawowar Fendt tun farkon halarta na farko a Farming Simulator 2009, da kuma Massey Ferguson, Challenger, da Valtra. A karon farko a cikin wasan gindi, ana gabatar da waken soya, sunflowers, da radishes mai mai a matsayin amfanin gona mai girma. A wasannin da suka gabata, da mai kunnawa ya zazzage wani gyara don ƙara waɗannan amfanin gona. An canza injinan noman amfanin gona, don ba da damar hanyoyi daban-daban don ƙara yawan amfanin gona. Waɗannan sun haɗa da takin filayen sau da yawa a duk lokacin girma, noma filin bayan adadin girbi, yanke amfanin gona, ko amfani da radish mai mai a matsayin amfanin gona. An kuma sabunta tsarin manufa, wanda ya baiwa mai kunnawa damar yin aiki ga sauran manoman cikin wasan. Sauran abubuwan da aka ƙara sun haɗa da jiragen ƙasa masu tuƙi da rediyon cikin wasa. A ranar 14 ga Nuwamba, 2017, an fitar da sabon fakitin faɗaɗa don duk dandamali. Wannan ya ƙara sabon taswira, haɓakar rake da sabbin motoci da kayan aiki. Ana kiran wannan fakitin fadada platinum kuma kyauta ne tare da fasfon yanayi wanda kuma yana samuwa ga duk dandamali.

Shirin Noma Simulator Nintendo Switch Edition

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator Nintendo Switch Edition ya fito a ranar 7 ga Nuwamba, 2017. Tashar ruwa ce ta Farming Simulator 17 tare da taswirori iri ɗaya, motoci, da sauransu. Babu DLC da aka saki don wannan take.

Shirin Noma 19

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 19 an sake shi a ranar 20 ga Nuwamba, 2018. Wasu sabbin abubuwa masu mahimmanci sun haɗa da injin zane da aka sake fasalin da ƙari na noman doki da kuma hatsi da auduga. Wasan kuma ya ƙunshi injinan John Deere a karon farko, da kuma Komatsu, Rau, Wilson trailer, da ƙari. Farming Simulator 19 kuma yana da Faɗin Platinum mai ɗauke da guda 37 na injin Claas (ko 41 idan an riga an yi oda). DLC na 6 shine Kverneland & Vicon DLC, wanda ya ƙunshi guda 20 na kayan aiki daga Kverneland, da Vicon, kamar FastBale; zagaye baler wrapper mara tsayawa. An saki DLC na bakwai, Alpine Farming a ranar 12 ga Nuwamba, 2020. Yana da sabon taswira, mai suna 'Erlengrat' da kuma sabbin injina masu lasisi, gami da AEBI da Rigitrac, da kuma dawowar Bührer. Farming Simulator 19: Ambasada Edition, wanda ya haɗa da wasan ƙwallon ƙafa, tare da haɓakarsa guda biyu da DLC guda shida, an sanar da shi ne saboda fitowar shi akan PC, PlayStation 4 da Xbox One akan Yuni 21, 2022.[3]

Shirin Shirin Shuka C64 Edition

[gyara sashe | gyara masomin]

An sake shi ne tare da Farming Simulator na 19 a matsayin Kyautar Mai tarawa don sigar PC da akayi.

Shirin Noma 22

[gyara sashe | gyara masomin]

An fito da Farming Simulator 22 a ranar 22 ga Nuwamba, 2021. Yana da fasalin yanayin yanayi, canjin kayan aiki, sarƙoƙi na samarwa don amfanin gona da samfuran dabbobi, sabbin amfanin gona a cikin nau'in inabi, zaitun, da dawa, da motoci sama da 400 da kayan aiki. Hakanan sabo shine dacewa tare da DirectX 12, taswirar rufewar parallax, rufewar rufewa, yawo rubutu da anti-aliasing na ɗan lokaci. A ranar 15 ga Nuwamba, 2022, an fitar da Faɗin Platinum. Ya haɗa da sabon taswirar gandun daji mai suna "Silverrun Forest" da kuma sabbin injuna 40 (wanda aka fi sani da Volvo BM), yawancin su na amfanin gandun daji. Hakanan an gabatar da alamar bishiyu da sabbin hanyoyin jigilar katako da suka haɗa da kwantena, winches, da yadi. An fito da babban faɗaɗa na biyu a ranar 14 ga Nuwamba, 2023. Ya haɗa da sabon taswirar tsakiyar Turai mai suna 'Zielonka', da sabbin amfanin gona waɗanda sune: Karas, Parsnips, da Red Beet. Fadada kuma ya haɗa da sabbin masana'antu da sarƙoƙi na samarwa, sama da sabbin injuna 35 da na musamman waɗanda ke ɗauke da samfuran 15, 4 waɗanda sababbi ne ga jerin: Dewulf, Gorenc, Agrio & WIFO.[4]

Shirin Noma 25

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 25 shine saitin take mai zuwa don fitarwa akan Nuwamba 12, 2024. An saita shi don nuna sabon Giants Engine 10 wanda zai ƙunshi ingantattun tasirin yanayi da ma'anar inuwa. Haka kuma sabbin noman Buffalo da aka nuna da kuma sabbin kayan amfanin gona na shinkafa, alayyahu, da motoci sama da 400 da kayan aiki. A karon farko, taswirar mai jigo na Asiya za ta yi jigilar kaya daga cikin akwatin ban da taswirar Amurka da Turai na yau da kullun.[5]

Wayar hannu

[gyara sashe | gyara masomin]

Shirin Noma na 2012

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 2012 an sake shi don Nintendo 3DS, iOS, da Android a cikin 2012. Sigar 3DS kuma tana goyan bayan zane-zane na 3D.

Shirin Noma 14

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 14 an sake shi don iOS, Android, Nintendo 3DS, Windows Phone da PlayStation Vita a ranar 18 ga Nuwamba, 2013, kuma yana ba da ƙarin gogewa da ƙwarewar wasan caca na yau da kullun akan dandamali na wayar hannu fiye da magabata. Akwai alamun 10-20 a cikin wasan.

Shirin Noma 16

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 16 aka saki don iOS, Android, Windows Phone, da kuma PlayStation Vita a ranar 8 ga Mayu, 2015. Abin sha'awa shine, an sabunta wasan a watan Nuwamba 2023 don haɗawa da taraktan John Deere 7230 R, duk da alamar ba ta kasance a cikin ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani ba har zuwa 2018. Farming Simulator 19.

Shirin Noma 18

[gyara sashe | gyara masomin]

An sanar da wasan don saki akan Nintendo 3DS, iOS, Android, da PlayStation Vita. An sake shi a ranar 6 ga Yuni, 2017. Wasan yana da jimillar motocin tuƙi guda 28, da kayan aiki guda 48. Wannan wasan yana nuna taswira da ke wakiltar hamada/ciyayi na Amurka.

Shirin Noma 20

[gyara sashe | gyara masomin]

An fitar da wasan don iOS da Android a ranar 3 ga Disamba, 2019. Wasan ya ƙunshi jimillar motocin tuƙi guda 25 da kayan aiki guda 91. Yayin da ya ƙunshi ƙarin motoci masu tuƙi da kayan aiki, ba shi da fasali da yawa kamar katako, da masu ɗaukar kaya na gaba. Ba kamar nau'ikan kwanan nan ba, Farming Simulator 20 ya haɗa da sabbin abubuwa kamar wurare daban-daban, dakatarwar abin hawa, mutum na farko, ikon kewayawa, sabbin dabbobin amfanin gona da yawa, ingantaccen tattalin arziƙi, da sabon injin mai yin kama da na Farming Simulator 19.

Shirin Noma 23

[gyara sashe | gyara masomin]

Farming Simulator 23 an sake shi don iOS/Android da Nintendo Switch a ranar 23 ga Mayu, 2023. Wasan ya ƙunshi kayan aiki guda 100, 130 akan Nintendo Switch. Kamar Farming Simulator 22, yana ganin ƙaddamar da ciyawa, sarƙoƙin samarwa, da sabbin amfanin gona: inabi, zaitun, da dawa. Hakanan ita ce sigar wayar hannu ta farko da ta nuna kaji.[19][6]

Tarihin saki

[gyara sashe | gyara masomin]

Akwai manyan jigogi guda takwas tare da lakabin wayar hannu guda biyar, gami da 2017 Nintendo Switch madaidaiciya bugu.

Sunan Ranar fitarwa Dandalin dandamali Dabbobi Taswirar Al'ada
Shirin Noma na 2008 Afrilu 14, 2008 Windows XP Babu Tsibirin Giants
Shirin Noma na 2009 Maris 30, 2009 Windows 7 Babu Tsibirin Giants
Shirin Noma na 2011 29 ga Oktoba, 2010 Windows 7, Mac OS X Karnuka
Shirin Noma na 2012 Maris 30, 2012 Android, iOS, Nintendo 3DS
Shirin Noma na 2013 25 ga Oktoba, 2012 Windows 8, Mac OS X, PlayStation 3, Xbox 360 shanu, tumaki, kaji Hagenstedt, Westbridge Hills
Shirin Noma 14 Nuwamba 28, 2013 Android, iOS, Windows Phone, Nintendo 3DS, Kindle Fire, PS Vita ChromeOS Karnuka
Shirin Noma 15 PC: Oktoba 30, 2014,

Consoles: Mayu 19, 2015

Windows 10 macOS, PS4, PS3, Xbox 360, Xbox One X/S shanu, tumaki, kaji Bjornholm, Westbridge
Shirin Noma 16 Mayu 8, 2015 Android, iOS, Windows Phone, Fire OS, PS Vita, Windows 8 Windows 8.1 Karnuka, Tumaki
Shirin Noma 17 25 ga Oktoba, 2016 Microsoft Windows, macOS, PS4, Xbox One shanu, tumaki, kaji, aladu Kwarin Goldcrest, Sosnovka
Shirin Noma 18 Yuni 6, 2017 Android, iOS, Nintendo 3DS, PS VitaPS Rayuwa shanu, tumaki, aladu
Shirin Noma Simulator Nintendo Switch Nuwamba 7, 2017 Nintendo Switch shanu, tumaki, kaji, aladu Kwarin Goldcrest, Sosnovka
Shirin Noma 19 Nuwamba 20, 2018 Microsoft Windows, MacOS, PS4, Xbox One shanu, tumaki, kaji, aladu, dawakai, karnuka Ravenport, Felsbrunn
Shirin Shirin Shuka C64 Edition 2018 Commodore 64
Shirin Noma 20 Disamba 3, 2019 Android, iOS, Nintendo Switch Lite/OLEDNintendo Switch Lite / OLED shanu, tumaki, aladu, dawakai Kwarin Blue Lake
Shirin Noma 22 Nuwamba 22, 2021 Windows 10/11, MacOS, PS4, PS5, Xbox One, Xbox Series X / S, shanu, tumaki, kaji, aladu, dawakai, karnuka, ƙudan zuma Elmcreek, Erlengrat, Haut-Beyleron
Shirin Noma 23 Mayu 23, 2023 [6] Android, iOS, Nintendo Switch shanu, tumaki, kaji, aladu, dawakai Amberstone, Neubrunn
Shirin Noma 25 Nuwamba 12, 2024 [5] TBA shanu, tumaki, kaji, aladu, dawakai, karnuka, ƙudan zuma, Buffalo Riverbead Springs,2 ƙarin TBA 2

Wasanni na Esports

[gyara sashe | gyara masomin]

GIANTS Software ta kafa ƙungiyar Esports a cikin 2019. Akwai kimanin kungiyoyi goma sha biyu, da yawa daga cikin wadanda kamfanonin kayan aikin gona ke tallafawa. Maimakon gudanar da gona kamar manufar a cikin jerin wasannin, wasannin wasa ne na 3v3 don samun mafi girman maki na hay bales da aka sauke a cikin iyakar lokacin da aka ba su.

liyafar shirin Farming Simulator ya haɗu a cikin kowane lakabi, tare da masu sukar suna yaba ma'anar shakatawa da tsararrun injuna da ababen hawa. Wasu sun soki wasannin saboda maimaitawarsu da rashin injiniyoyi masu ban sha'awa, yayin da wasu ke jayayya cewa ya kamata a sa ran irin waɗannan halaye a cikin na'urar kwaikwayo. Ko da yake shirin ya shafi masu sauraro waɗanda ke da masaniya a harkar noma, shirin gabaɗaya manoma da waɗanda ba manoma ba ne ke son shi.

Bayanan da aka ambata

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "FS13 - Titanium Add-on". farming-simulator.com. GIANTS Software GmbH. Archived from the original on July 1, 2015. Retrieved June 15, 2015.
  2. "Farming Simulator 15 Xbox 360 - Farming 15". Farming2015mods. Archived from the original on October 22, 2018. Retrieved June 15, 2015.
  3. "FARMING SIMULATOR 19: AMBASSADOR EDITION ANNOUNCED BY GIANTS SOFTWARE". www.gamespress.com. May 13, 2022. Archived from the original on January 23, 2023. Retrieved May 14, 2022.
  4. "Premium Expansion & Premium Edition Coming Soon!". Farming Simulator (in Turanci). June 27, 2023. Archived from the original on July 16, 2023. Retrieved July 16, 2023.
  5. 5.0 5.1 "Farming Simulator 23 Releases In May!" (in Turanci). Retrieved July 5, 2024. Cite error: Invalid <ref> tag; name "FS 25 Announcement" defined multiple times with different content
  6. 6.0 6.1 "Farming Simulator 23 Releases In May!". farming-simulator.com (in Turanci). Archived from the original on March 31, 2023. Retrieved April 3, 2023. Cite error: Invalid <ref> tag; name "FS 23 Announcement" defined multiple times with different content